GEWORIN

GIẢM ĐAU NHANH, MẠNH VÀ KÉO DÀI

Giá:

Mua hàng qua điện thoại 0915 34 36 35
Thông tin chi tiết sản phẩm

THÀNH PHẦN:

Mỗi viên nén có chứa:

Acetaminophen 300 mg

Isopropylantipyrine 150 mg

Anhydrous Caffeine 50 mg

ĐẶC TÍNH DƯỢC LỰC HỌC:

Acetaminophen là chất chuyển hóa có hoạt tính của phenacetin, là thuốc giảm đau chậm và kéo dài, tác dụng hạ sốt hữu hiệu. Isopropylantipyrine là thuốc giảm đau, hạ sốt NSAID thuộc nhóm dẫn xuất pyrazolon. Cơ chế của tác dụng giảm đau là ức chế tổng hợp prostaglandin thông qua ức chế men cyclooxygenase. Isopropylantipyrine tác dụng giảm đau nhanh nhưng thời gian ngắn. Caffeine có tác dụng tăng sự chú ý, giảm mệt mỏi, tăng tác dụng giảm đau của hai thành phần trên.

Khi phối hợp ba thành phần trên có lợi thế:

Giảm đau nhanh, mạnh và kéo dài

An toàn, ít tác dụng phụ.

CHỈ ĐỊNH:

Giảm đau trong các trường hợp:

Đau đầu, đau răng, đau trong thủ thuật nha khoa

Đau tai, đau họng, đau thanh quản

Đau khớp, đau dây thần kinh, đau cơ, đau vai gáy

Đau do chấn thương, bong gân, gẫy xương, đau bụng kinh

Đau trong tiểu phẫu, hậu phẫu

Hạ sốt

CHỐNG CHỈ ĐỊNH:

Bệnh nhân có tiền sử dị ứng hay mẫn cảm với thuốc hay bất cứ thành phần nào có trong thuốc. Bệnh nhân thiếu men glucose-6-phosphate dehydrogenase. Bệnh nhân bị rối loạn chuyển hóa porphyrin, giảm bạch cầu hạt, loét đường tiêu hóa. Bệnh nhân mắc bệnh gan, thận nặng.

THẬN TRỌNG:

Bệnh nhân có cơ địa dễ bị nổi mày đay, viêm da tiếp xúc, hen suyễn. Trẻ nhỏe, trẻ em bị mắc thủy đậu hoặc cúm. Bệnh nhân đái tháo đường, huyết áp cao, bệnh tuyến giáp, bệnh nhân cao tuổi. Bệnh nhân có thai và phụ nữ đang cho con bú.

TƯƠNG TÁC THUỐC:

Tăng tác dụng của thuốc chống đông coumarin và dẫn chất indandion. Không dùng đồng thời với các thuố ức chế MAO, thuốc kháng histamine.

LIỀU LƯỢNG VÀ CÁCH DÙNG:

Người lớn uống 1 viên/lân x 3 lần/ngày.

Uống sau bữa ăn

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI:

Hộp 1 vỉ  x 10 viên

BẢO QUẢN:

Bảo quản trong hộp kín, tránh ánh sáng, ở nhiệt độ phòng

HẠN DÙNG:

05 năm kể từ ngày sản xuất

Sản xuất bởi: Samjin Pharmaceutical Co., Ltd

904-2, Sangsin-Ri, Hyangnam-Myub, Hwasung-Si, Kyungki-Do, Korea

TOP
Bình luận sản phẩm
Chưa có bình luận nào cho bài viết này.
Bình luận của bạn:
 

Gửi bình luận
Facebook
Sản phẩm liên quan
TAN BIẾN CƠN ĐAU
ĐẶC HIỆU ĐIỀU TRỊ THOÁI HÓA KHỚP
GIẢM ĐAU NHANH, CHỐNG VIÊM NHANH, CÓ CON LĂN MÁT XA