DISMOLAN

LONG ĐỜM, GIẢM HO

Giá:

Mua hàng qua điện thoại 0915 34 36 35
Thông tin chi tiết sản phẩm

Mỗi ống 10 ml chứa:

Hoạt chất: Acetylcystein 200 mg

Tá dược: Sucrose, glycecin, natri edetat, dinatri hydrophosphat, kali dihydrophosphat, sucralose, hướng táo, methy paraben, propyl paraben, FD & C Green 3, nước tinh khiết.

Dạng dung dịch uống

Mùi vị dễ chịu, hấp thu tốt, an toàn, tiện sử dụng

Dùng trong điều trị các bệnh: Phổi – Phế quản cấp hoặc mạn tính, viêm phế quản, viêm khí phế quản, khí phế thũng

Dismolan được dùng trong các trường hợp:

- Được dùng làm thuốc tiêu chất nhầy trong bệnh nhầy nhớt (mucoviscidosis) (xơ nang tuyến tụy), bệnh lý hô hấp có đờm nhầy quánh như trong viêm phế quản cấp và mạn, viêm khí – phế quản, khí phế thũng,…và làm sạch thường quy trong mở khí quản.

- Được dùng làm thuốc giải độc trong quá liều paracetamol

Người lớn, trẻ em từ 2 tuổi trở lên

Chống chỉ định

Không dùng DISMOLAN đối với trẻ em dưới 2 tuổi, bệnh nhân quá mẫn với acetylcystein và bất cứ thành phần nào của thuốc, bệnh nhân có tiền sử hen (nguy cơ phản ứng co thắt phế quản với tất cả các dạng thuốc chứa acetylcystein)

 

Dismolan được dùng bằng đường uống. Bẻ ống nhựa và uống trực tiếp dung dịch trong ống

Liều dùng:

Người lớn: 1 ống 10 ml x 3 lần/ngày

Trẻ em từ 2 – 6 tuổi: 1 ống 10 ml x 2 lần/ngày

Tác dụng không mong muốn

Thường gặp: Buồn nôn, nôn

Ít gặp: Buồn ngủ, nhức đầu, ù tai, việm miệng, chảy nước mũi nhiều, phát ban, mày đay

Hiếm gặp: Co thắt phế quản kèm phản ứng dạng phản vệ toàn thân, sốt, rét run

Thông báo cho các bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc

Quá liều:

Quá liều acetylcysteincó triệu chứng tượng tự như triệu chứng của phản vệ nhưng nặng hơn nhiều. Đặc biệt là giảm huyết áp. Các triệu chứng khác bao gồm suy hô hấp, tan máu, đông máu rải rác nội mạch và suy thận. Tử vong đã xảy ra ở người bệnh bị quá liều acetylcystein trong khi đang điều trị nhiễm độc paracetamol. Điều trị quá liều theo triệu chứng.

Xử trí khi dùng thuốc quá liều khuyến cáo:

Điều trị quá liều theo triệu chứng

Nếu quá liều với lượng lớn cần phải đến ngay trạm y tế để xử lý kịp thời

Thận trọng khi dùng thuốc này

Ho là yếu tố cơ bản để bảo vệ phế quản nên phải được tôn trọng

Cần thận trọng ở những bệnh nhân loét dạ dày, tá tràng, bệnh nhân hen.

Thông báo cho bác sĩ khi gặp phải tác dụng không mong muốn của thuốc

 

Bảo quản: Bảo quản trong bao bì kín, tránh ẩm, tránh ánh sáng ở nhiệt độ dưới 30 độ C


SĐK: VD-21505-14

Nhà sản xuất: Công ty cổ phần dược phẩm CPC1 Hà Nội

Địa chỉ: Cụm công nghiệp Hà Bình Phương, Huyện Thường Tín, Thành phố Hà Nội


Nhà phân phối: Công ty TNHH Dược phẩm VNP


Địa chỉ: Ô 54 F3 khu đô thị Đại Kim, Hoàng Mai, Hà Nội


Điện thoại: 04.36284736, Website: http://vnp.com.vn/

Tổng đài tư vấn: 1900 54 55 18.

 

 

TOP
Bình luận sản phẩm
Chưa có bình luận nào cho bài viết này.
Bình luận của bạn:
 

Gửi bình luận
Facebook
Sản phẩm liên quan
HỖ TRỢ ĐIỀU TRỊ TRĨ NỘI TRĨ NGOẠI
GIẢI PHÁP TỐI ƯU CHO BỆNH NHIỆT MIỆNG
ĐIỀU TRỊ VIÊM ÂM HỘ - ÂM ĐẠO VÀ VIÊM CỔ TỬ CUNG.

(0 khi đặt hàng online)

GIẢI PHÁP HỮU HIỆU CHO BỆNH NHÂN VIÊM MŨI DỊ ỨNG VÀ MỀ ĐAY.

(0 khi đặt hàng online)

HỖ TRỢ ĐIỀU TRỊ  SUY GIÃN TĨNH MẠCH CHI

(0 khi đặt hàng online)

CẦN THIẾT CHO SỰ PHÁT TRIỂN VÀ HOẠT ĐỘNG CỦA TRÍ NÃO